เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ซิ่นดอกเคียะ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย ekojang เมื่อ 5-9-2010 22:56
รบกวนคุณยวนลับแลง ตามรูปที่เคยนำมาลง

เป็นซิ่นเก่าหรือซิ่นทำใหม่ลายเก่า ....

รู้สึกว่าโครงสร้างลายหลัก ค ...
คุณ ยวนน้อย ซิ่นผืนที่นำมาลงนี้เป็นซิ่นใหม่ครับ ทำเลียนเเบบของเก่า ตรงหงส์ท่านว่าทำเป็นลายของท่าปลา
ยวนลับเเลง

ขอบคุณครับ...ได้ความรู้อีกโข

อิอิ ว่าจะเอาไปเขียนบทความหนะครับ ... ขอบคุณอีกทีครับ

หุหุ
ยวนลับเเลง

ซิ่นที่อินางนี้ใส่แม่นซิ่นดอกเคี๊ยะก่อหา
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

ข้อสังเกตุ จากลักษณะการใส่ผ้าซิ่น ของคนในภูมิประเทศต่างๆ มีผลต่อโครงสร้างก่อครับ ระว่าง การละติีนแดงหรือเล็บซิ่น กับจกเต็มผืน การใส่แบบกรอมเท้า จึงมีเล็บซิ่นหรือละตี๋นแดงสูง หรือบางพื้นที่ใส่เหนือต๋าตุ่มขึ้นมา จึงจกเต็มหน้่า
อันนี้พอจะเป็นข้อสังเกตุ ที่สามารถยอมรับได้ในเชิงวิชาการก่อครับ
รบกวนผู้รุ้กำเน้อ

ฝากพิจารณาด้วยค่ะ มือใหม่ในเรื่องผ้าเคี้ยะค่ะ ผืนนี้เป็นไงบ้างคะ
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

เพิ่มหัวข้อใหม่