เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

งานศพพระธรรมปาโมกข์(สุวรรณ กัญจโน) ป.ธ.๘ อดีตผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดมกุฏกษัตริยาราม

งานศพพระธรรมปาโมกข์(สุวรรณ กัญจโน) ป.ธ.๘ อดีตผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดมกุฏกษัตริยาราม

ได้ทำการขออนุญาติอ้ายบ่าวเอารูปภาพการตั้งศพ หลวงพ่อ พระธรรมปาโมกข์ อดีตผู้ช่วยเจ้าอาวาส วัดมกุฏกษัตริยาราม ซึ่งมรณภาพเมื่อวันที่๓๐สิงหาคม๒๕๕๕ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ โกศโถและฉัตรเบญจาประกอบศพ ณ ศาลา๑๓ และจะมีพิธีพระราชทานเพลิงศพ ในวันที่๒๖พ.ย.๒๕๕๕ นี้ครับ
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

ขอดวงวิญญาณพระเดชพระคุณเจ้าคุณธรรมปาโมกข์ไปสู่สุคติสรวงสวรรค์เน่อครับ ตั๋วหนังสือเขียนเอากาคับ ลายมืองามขนาด
ฮักในวัฒนธรรมฅนเมือง

สรียินดีสำหรับรูปภาพและกำหนดก๋านวันงานพระราชทานเพลิงศพเจ้าน้องหนุ่ย 26 พ.ย 2555 ตรงกับวันจั๋นพอดี ถ้าจะบ่ได้ไป อิอิอิ เสียดายแต๊

อยากจะสอบถามน้องหนุ่ยว่า 1.โลงศพของหลวงป้อเจ้าคุณอยู่ตังใดเจ้า กอว่าบรรจุลงโกศ และ 2.เปิ้นจะพระราชทานเพลิงศพเมรุไหนเจ้า เมรุวัดมกุฏเลยแม่นก่อเจ้า
รักมั่นในวิถีชนคนยอง เขิน ลื้อ

ละอ่อนงาว

โลงอยู่ด้านหลังนะครับ อ้ายกบเขาถ่ายมุมต่ำ ก็เลย ไม่เห็นนะ ส่วนเรื่องที่ว่าจะเผาเมรุใหน อ้ายเขาบอกว่ารอกำหนดการจากสำนักพระราชวังอีกที แต่น้องก็คิดว่า ไม่น่าจะพ้นเมรุของวัด และครับ ...

อยากไป เดี๋ยวดูตารางก่อน ไม่แน่อาจจะลาไปเริง กทม.ได้ อิอิอิ
รักมั่นในวิถีชนคนยอง เขิน ลื้อ

ละอ่อนงาว

กำหนดการพระราชทานเพลิงศพ ...
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

เพิ่มหัวข้อใหม่